Na'urorin haɗi na sarrafa iska mai ƙarfi na huhu

Mai ganowa

Abubuwan da ke cikin mai kunnawa na huhu dole ne su dace da mai kunnawa lokacin amfani. Zai iya inganta daidaiton matsayi na bawul ɗin kuma rage tasirin ƙarfin rikice -rikice na ramin bawul da ƙarfin rashin daidaituwa na matsakaici, don tabbatar da madaidaicin madaidaicin bawul ɗin gwargwadon siginar da mai gudanarwa ya bayar. A ƙarƙashin waɗanne yanayi ake buƙatar saita mai sakawa don bawul ɗin sarrafa kwararar huhu:

1. Lokacin da matsakaicin matsin lamba ya yi yawa kuma bambancin matsin lamba ya yi yawa;

2. Lokacin da ma'aunin bawul mai daidaitawa yayi yawa (DN> 100);

3. Babban zazzabi ko ƙarancin zafin jiki mai daidaita bawul;

4. Lokacin da ya zama dole don haɓaka saurin aiki na bawul mai daidaitawa;

5. Lokacin da ake buƙatar sarrafa raba;

6. Lokacin da ake buƙatar siginar siginar don yin aiki da madaidaicin lokacin bazara (kewayon bazara yana waje da 20 ~ 100KPa);

7. Lokacin da aka fahimci aikin juyi na bawul ɗin (nau'in iskar zuwa kusa da nau'in buɗewa ana musanyawa);

8. Lokacin da ake buƙatar canza halayen kwarara na bawul ɗin da ke daidaitawa (ana iya canza madaidaicin cam);

9. Lokacin da babu mai kunnawa na bazara ko mai kunna fiston, ya zama dole a cimma matakin daidaitawa;

10. Lokacin amfani da siginar lantarki don aiki da masu aikin huhu, dole ne a rarraba wutar lantarki zuwa mai sakawa bawul ɗin pneumatic.

Bawul ɗin electromagnetic
Lokacin da tsarin ke buƙatar cimma ikon sarrafa shirye-shirye ko sarrafa matsayi biyu, yana buƙatar a sanye shi da bawul ɗin solanoid. Lokacin zaɓar bawul ɗin soloid, ban da yin la’akari da samar da wutar AC da DC, ƙarfin lantarki da mitar, dole ne a mai da hankali kan alaƙar da ke tsakanin bawul ɗin da keɓaɓɓen bawul. Za a iya amfani da al'ada a buɗe ko a rufe.

Idan kuna buƙatar haɓaka ƙarfin bawul ɗin solenoid don taƙaita lokacin aikin, zaku iya amfani da bawul ɗin solenoid guda biyu a layi ɗaya ko amfani da bawul ɗin solenoid azaman bawul ɗin matukin jirgi a haɗe tare da babban ƙarfin iskar pneumatic.

Relay na huhu
Relay na Pneumatic wani nau'in ƙaramin ƙarfi ne, wanda zai iya aika siginar matsin lamba zuwa wuri mai nisa, yana kawar da raunin da ya haifar da tsawaita bututun siginar. Ana amfani dashi galibi tsakanin mai watsawa filin da kayan sarrafawa a cikin ɗakin sarrafawa na tsakiya, ko tsakanin mai tsarawa da filin da ke daidaita bawul. Wani aikin shine don haɓaka ko rage siginar.

mai canzawa
An raba mai juyawa zuwa mai canza gas-lantarki da mai canza wutar lantarki, kuma aikinsa shine fahimtar jujjuyawar juna ta wata alaƙa tsakanin iskar gas da siginar lantarki. Lokacin amfani da siginar lantarki don sarrafa masu aikin huhu, mai canzawa zai iya canza siginar lantarki daban -daban zuwa siginar huhun daban.

Ƙarfin matatar iska yana rage bawul
Ƙarfin matattarar iska yana rage bawul ɗin kayan haɗi ne a cikin kayan aikin sarrafa kansa na masana'antu. Babban aikinsa shine tacewa da tsarkake iska mai matsawa daga matattarar iska da daidaita matsin lamba a ƙimar da ake buƙata. Ana iya amfani dashi don nau'ikan kayan aikin huhu daban -daban da bawul ɗin solenoid. , Kayan samar da iska da na’urar tabbatar da ƙarfin lantarki don silinda, kayan fesawa da ƙananan kayan aikin huhu.

Bakin kulle kai (bawul ɗin matsayi)
Bakin kulle kansa shine na'urar da ke kula da matsayin bawul. Lokacin da tushen iska ya kasa, na'urar zata iya yanke siginar tushen iska don kiyaye siginar matsin lamba na ɗakin membrane ko silinda a cikin jihar nan da nan kafin gazawar, don haka ana kuma kiyaye matsayin bawul ɗin a matsayi kafin gazawar.

Matsayin mai watsawa bawul
Lokacin da bawul ɗin da ke daidaitawa ya yi nisa da ɗakin sarrafawa, don fahimtar madaidaicin canjin bawul ɗin ba tare da kan-kan-kan ba, ya zama dole a ba da mai watsa matsayi na bawul. Siginan na iya zama siginar ci gaba da ke nuna kowane buɗewar bawul ɗin, ko ana iya ɗaukar ta azaman aikin juyawa na matashin bawul ɗin.

Canjin tafiya (mai amsawa)
Canjin tafiya yana nuna matsanancin matsayi biyu na canjin bawul kuma yana aika siginar nuni a lokaci guda. Dangane da wannan siginar, ɗakin sarrafawa zai iya kashe yanayin canzawar bawul ɗin don ɗaukar matakan da suka dace.


Lokacin aikawa: Oktoba-08-2021